A watan Disamba na shekarar 2019, an fara samun jerin cututtukan da ba a san su ba daga Wuhan, Lardin Hubei, da nan da nan ya bazu zuwa yawancin larduna da biranen China, da sauran ƙasashe da yawa a cikin Janairu 2020. Da misalin 22:00 na dare a ranar 27 ga Janairu, 28 da aka tabbatar sun kamu da cutar kuma 5794 da ake zargi da cutar 2019-nCov an ba da rahoton su a China. TheAn samo asalin kamuwa da cutar kamar Rhinolophus, kuma adadin mace -macen yanzu shine 2.9%.
A ranar 12 ga Janairu, 2020, Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO) ta ba da sanarwar cewa sabon nau'in coronavirus (2019-nCov) ne ya haifar da cutar huhu. Coronavirus wani nau'in ƙwayar cuta ne da ke yaduwa tsakanin dabbobi. Nau'in ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta shine RNA guda ɗaya. A lokaci guda, WHO ta kuma fitar da jerin jerin abubuwan nucleic acid na nCov wanda masana China suka raba, wanda ya ba da tushen gano ƙwayoyin cuta don gano ƙwayoyin cuta kuma ya sa ganowa da gano ƙwayoyin cuta cikin sauri.
WHO ta ba da shawarar cewa mutanen da ke da cututtukan cututtukan numfashi kamar tari, zazzabi, kamuwa da cututtukan numfashi kuma sun kasance zuwa Wuhan cikin kwanaki 14 ko kuma sun kamu da mu'amala da wasu marasa lafiya yakamata a gwada su gaba ɗaya. A ranar 17 ga Janairun 2020, WHO ta fitar da “gwajin dakin gwaje-gwaje na coronavirus na 2019 (2019-nCoV) a cikin tuhumar mutane, jagora na wucin gadi, 17 ga Janairu 2020”. Jagorar ta nuna cewa samfuran da za a tattara daga marasa lafiya na alama sun haɗa da samfuran numfashi (nasopharynx da oropharyngeal swabs, sputum, lavage bronchoalveolar, da sauransu) da samfuran magani, kamar haka:
*Don jigilar samfura don gano hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, yi amfani da VTM (matsakaiciyar hanyar jigilar hoto) mai ɗauke da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta. Don al'adun kwayan cuta ko na fungal, safarar busasshe ko a cikin ƙaramin adadin ruwan da ba a haifa ba. Guji maimaita daskarewa da narkar da samfura.
Baya ga takamaiman kayan tattarawa da aka nuna a teburin kuma tabbatar da wasu kayan aiki da kayan aiki: misali kwantena na jigilar kaya da jakar tattara samfura da marufi, masu sanyaya sanyi da fakiti ko busasshiyar kankara, kayan aikin zana jini (kamar allura, sirinji da bututu), alamomi da alamomin dindindin, PPE, kayan don ƙazantar da saman.
Don gano ƙwayar cuta, ana iya amfani da samfuran magunguna don gano ƙwayar cuta ta hanyar rigakafi, yayin da RTqPCR ke ba da shawarar gano nCov nucleic acid don saurin ganowa da sauri. Kamar yadda cutar
An san jerin, abubuwan da ke cikin kwayar nucleic acid a cikin samfurin za a iya gano su da sauri ta hanyar kawai
zaɓi reagents masu dacewa da firamari masu dacewa
(Gano cutar Wuhan coronavirus 2019 ta ainihin RTPCR, Yarjejeniyar da kimantawa na farko har zuwa ranar 13 ga Janairu, 2020) A matsayin jagora a fagen hakar nucleic acid da ganowa a China, TIANGEN BIOTECH (BEIJING) CO., LTD. ya ba da ƙwayar hannu-ƙafa-baki da mura A (H1N1) reagents na gano ƙwayoyin cuta don mutane sama da miliyan 10. A cikin 2019, an yi amfani da haɓakar ƙwayoyin nucleic acid na ƙwayoyin cuta na TIANGEN da samfuran zazzabin alade na Afirka miliyan 30, suna ba da gudummawa sosai ga ganewar asali da rigakafin zazzabin alade na Afirka a China. TIANGEN ba wai kawai yana ba da hanzarta da madaidaicin ƙwayar cuta da reagents na ganowa ba, har ma yana ba da ingantattun kayan aiki masu ƙyalƙyali da ƙwaƙƙwaran abubuwa da masu cire acid na atomatik, waɗanda ke zama cikakkiyar mafita don fitar da ƙwayoyin cuta da ganowa.
Maganin Nucleic Acid Extraction Magani
TIANGEN Mai sarrafa kansa Nucleic Acid Extractors dandamali ne na atomatik don haɓakar acid na nucleic ta amfani da hanyar bead magnetic. Aikace -aikacen waɗannan dandamali ba kawai yana rage yawan aikin dubawa da sassan keɓewa ba, har ma yana rage kurakuran aiki na hakar hannu, kuma yana tabbatar da daidaituwa da kwanciyar hankali na ingancin iskar da aka fitar.
TIANGEN Mai sarrafa kansa Nucleic Acid Extractor yana da kayan aiki daban -daban (gami da tashoshi 16, 24, 32, 48, 96), kuma ana iya amfani da reagents masu dacewa don hakar acid ɗin daga nau'ikan samfura iri -iri. TIANGEN kuma yana ba da haɓaka reagent na musamman da sabis na haɗin kayan aiki gwargwadon buƙatun gwaji daban -daban.
TGrinder H24 Tsinkayen Homogenizer
An yi amfani da shi sosai don niƙa da haɗaɗɗen samfuran daban -daban da samfuran feces
● Tare da niƙa ƙarfi homogenization sau 2-5 na kayan gargajiya
Daɗaɗɗen niƙa da haɗin kai, guje wa gurɓataccen giciye
Device Na'urar kariya ta atomatik don kare lafiyar ma'aikatan dakin gwaje -gwaje
TGuide S32 Mai sarrafa Na'urar Nucleic Acid
Ple Samfurin kayan aiki: 1-32 samfurori
Volume Ƙarar aiki: 20-1000 μl
Type Samfurin samfuri: Jini, sel, nama, feces, virus da sauran samfura
Time Lokacin sarrafawa: Har zuwa mintoci 8 don samun ƙwayoyin nucleic acid
Mode Yanayin sarrafawa: Yanayin sarrafawa biyu na Windows Pad da maɓallin allo
Development Haɓaka dandamali: Buɗe dandamali, kyauta don dacewa da reagents
● TGuide S32 Magnetic Viral DNA/Kit RNA (DP604)
Application Aikace-aikace mai fa'ida: Za a iya tsarkake ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta ta DNA/RNA daga magani, plasma, samfurin swab, maganin maganin nama da hanyoyin adana ƙwayoyin cuta daban-daban.
● Mai sauƙi da inganci: Wannan samfur ɗin yayi daidai da TGuide S32 Mai sarrafa kansa Nucleic Acid Extractor, wanda zai iya fitar da kwayar cutar DNA/RNA tare da yawan amfanin ƙasa, tsattsarka, tsayayye da inganci.
Applications Aikace-aikacen da ke ƙasa: Cikakken nucleic acid ya dace da gwajin ƙasa na PCR virus da PCR na ainihi.
Maganin Nucleic Acid Extraction Magani
A matsayin jagora a fagen hakar nucleic acid da ganowa, TIANGEN ya mallaki mafi yawan jerin samfuran hakar acid a China, waɗanda suka dace don gano coronavirus daga kowane nau'in samfura: jini, magani/plasma, nama, swab, ƙwayar cuta , da dai sauransu.
TIANamp Cutar DNA/Kit ɗin RNA (DP315)
Efficiency Babban inganci: Za a iya samun ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta ta DNA da RNA ta hanyar tsarkakewa cikin sauri tare da maimaita maimaitawa.
Urity Babban tsarki: Cire gabaɗayan gurɓatattun abubuwan gurɓatawa da masu hana ruwa don aikace -aikacen ƙasa.
Safety Babban aminci: Ba a buƙatar hakar kayan reagent ko hazo na ethanol.
Maganin Ganewar Cutar RNA
1. TEasy Automatic Pipetting System
Accuracy Babban daidaituwa: toshe mai sanyaya zai iya kiyaye zafin jiki na samfurin reagent da ke ƙasa 7 ℃ sama da minti 60. Kowane APM ana daidaita shi gwargwadon ƙa'idodin ƙasashen duniya, wanda ke da madaidaicin madaidaici fiye da bututun mai da hannu.
● Aiki mai sauƙi: Ƙananan girma. Nauyin nauyi. Babu kayan aiki da ake buƙata don maye gurbin toshe. Tsarin shiri na PCR/qPCR da aka gina. Saukake aikin hannu na shirye -shiryen maganin PCR.
Application Aikace-aikace mai faɗi: Za a iya amfani da shi don bututun farantin farantin 96/384, PCR, qPCR, gano ƙwayoyin halitta da sauran manyan gwaje-gwajen gwaji.
FastKing Mataki ɗaya RT-qPCR Kit (Bincike) (FP314)
FastKing Stepaya Mataki RT-qPCR Kit (Bincike) (FP314) wanda TIANGEN ya haɓaka shine ɗayan kayan jujjuyawar juzu'in juzu'in juzu'in juzu'in ƙimar ƙima akan tsarin bincike, wanda aka ƙera shi musamman don gano ƙwayoyin cuta a cikin samfura daban-daban. KingRTase a cikin kit ɗin shine sabon juzu'in juzu'in juzu'in juzu'in juzu'i, wanda ke da alaƙa mai ƙarfi na RNA da kwanciyar hankali na zafi, tare da ingantaccen ingantaccen fassarar jujjuyawar da ikon fadada samfuran RNA mai rikitarwa. Wani sabon zafi mai zafi Taq DNA polymerase shima ana amfani dashi don ba da amsa ga PCR mafi girman haɓakawa da keɓancewa. Bugu da kari, kit ɗin yana sauƙaƙe abubuwan har zuwa mafi girma ta hanyar haɗa Taq da enzyme MLV cikin cakuda enzyme, da pre-mix ion buffer, dNTPs, PCR stabilizer da haɓakawa cikin MasterMix, don matakan haɗa abubuwa da yawa na iya zama
a sauƙaƙe.
Efficiency Babban inganci: Kyakkyawan transcriptase da DNA polymerase suna tabbatar da ingantaccen aiki
● Kyakkyawan juyawa: polymerase na iya karantawa ta samfuran RNA tare da babban abun ciki na GC da tsarin sakandare mai rikitarwa
Applications Aikace -aikace masu yawa: Babban amfani ga samfuran RNA tare da ƙazanta daga nau'ikan daban -daban
Sens Babban hankali: Za a iya tantance samfuran ƙasa da 1 ng daidai, musamman don ƙarancin samfura masu yawa
Misali don Gano Cutar RNA
TGuide S32 Magnetic Viral DNA/RNA Kit (DP604) ne ya fitar da nucleic acid na H5 avian influenza. FastKing Stepaya Mataki RT-qPCR Kit (Bincike) (FP314) an yi amfani dashi don gano RT-qPCR ta amfani da takamaiman H5 avian influenza primers da bincike.
An yi amfani da ABi7500Fast don gano RT-qPCR. Sakamakon H5 avian influenza virus antigen (10-2, 10-3, 10-4, 10-5, 10-6and 10-7 dilution) daga samfuran 200 showl suna nuna yawan haɓakar haɓakar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta, wanda zai iya saduwa da na gaba. buƙatun juzu'in juzu'i, PCR, RT-PCR, PCR na ainihi, da sauransu PCR na ainihi yana ba da sakamako tare da babban hankali, maimaitawa mai kyau da madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya. Za'a iya gano ɗimbin ɗimbin samfuran ƙwayoyin ƙwayoyin ƙwayoyin ƙwayoyin cuta na ƙwayoyin cuta.
Lokacin aikawa: Apr-11-2021